ใครที่ชื่นชอบการเพิ่มสีสันและเพิ่มความสวยให้กับตนเอง ให้เข้ากับฤดูกาล ในฤดูร้อนนี้ นอกจากจะเพิ่มความสวยงามให้ผม การแต่งกาย และเล็บแล้ว มาเพิ่มความสวยงามให้กับใบหน้าของคุณบ้างดีกว่า! นอกจากคิ้ว แก้ม และริมฝีปากแล้ว บริเวณที่แต่งแต้มสีสันให้สวยค่อนข้างยากสำหรับมือใหม่ ก็คือ ดวงตานั่นเอง เราจึงขอแนะนำ 3 สไตล์ การแต่งตาที่เหมาะกับช่วงฤดูร้อน ดังนี้
1.การแต่งตาแบบเอเชีย
![](https://oopsfashion.co/wp-content/uploads/2020/05/3-สไตล์การแต่งตาในซัมเมอร์นี้-Summer-Eyes-Makeup-ที่คุณต้องลอง-2-1024x683.jpeg)
หลายท่านที่ชื่นชอบการการแต่งตาในสไตล์แบบเอเชีย แน่นอนว่าต้องชอบลุคนี้แน่นอน โดยสีสันส่วนใหญ่ที่น่าสนใจ หรือคนเอเชียมักจะใช้ คือโทนสีน้ำตาล สีแดง สีส้ม สีพีช และสีชมพู ถ้านึกถึงซัมเมอร์ แน่นอนว่าสีโทนน้ำตาลอมส้มต้องมาแรง! เพียงแตะสีส้มอมแดงลงไปบนเปลือกตา คัดเบ้าด้วยสีน้ำตาลเข้ม และทากึ่งกลางตาด้วยชิมเมอร์สีทอง เขียนอายไลเนอร์สีดำ เพียงเท่านี้ก็ทำให้ดวงตาของคุณสวยรับซัมเมอร์แล้ว
2.การแต่งตาแบบยุโรป
![](https://oopsfashion.co/wp-content/uploads/2020/05/3-สไตล์การแต่งตาในซัมเมอร์นี้-Summer-Eyes-Makeup-ที่คุณต้องลอง-3-1024x683.jpeg)
หากคุณต้องการทำให้ดวงตาสวยในแบบยุโรป คนยุโรปมักจะใช้สีสันที่เข้ม เช่น ดำ เทา น้ำเงิน น้ำตาล เป็นต้น และสีสันที่อ่อน เช่น ชมพู ฟ้า เหลือง เป็นต้น ในการแต่งตา หากคุณต้องการลุคที่เป็นธรรมชาติ ขอแนะนำลุคนี้ ดูสวยแบบเปรี้ยวอมหวาน เพียงทาสีเนื้อหรือสีเบจลงไปบริเวณครึ่งชั้นเปลือกตา
จากนั้นทาสีส้มหรือพีชลงไปบนบริเวณตั้งแต่หัวตาจนถึงหางตาและท้ายตา จากนั้นก็เกลี่ยและคัดเบ้า สุดท้ายเลือกอายแชโดว์ที่มีสีทองผสมกลิตเตอร์แต้มลงบนกลางเปลือกตา เท่านี้ก็ได้ดวงตาสวย ๆ แบบธรรมชาติแล้ว
3.การแต่งตาแบบไม่เหมือนใคร
![](https://oopsfashion.co/wp-content/uploads/2020/05/3-สไตล์การแต่งตาในซัมเมอร์นี้-Summer-Eyes-Makeup-ที่คุณต้องลอง-4-1024x683.jpeg)
นอกจากแนวธรรมชาติและแนวที่เราได้เห็นกันทั่วไปแล้ว การแต่งตาแบบไม่เหมือนใคร โดยการสร้างลุคของคุณเอง ก็สามารถช่วยให้ดวงตาของคุณสวยงามได้ตามต้องการ เพียงแค่เพิ่มเติมรายละเอียดที่แสดงความแปลกใหม่ เช่น การเลือกสีสัน การเขียนอายไลเนอร์ที่แตกต่างจากเดิม การเพนท์รายละเอียดเพิ่มเติมตามต้องการ เป็นต้น
หากคุณต้องการแต่งดวงตาของของคุณในฤดูร้อนนี้ให้มีสีสันมากขึ้น แต่ยังไม่รู้ว่าจะเลือกสีสันหรือสไตล์ในการแต่งตาอย่างไร หรือเป็นมือใหม่ในการแต่งตา เราได้คัดเลือก 3 สไตล์ในการแต่งตามาให้คุณเลือกตามความต้องการให้สวยรับซัมเมอร์นี้
ซึ่งคุณสามารถนำ3ลุคนี้ ไปแมทช์กับบลัชออน ลิปสติก หรือเครื่องแต่งกายของคุณได้เลย ไม่ว่าคุณจะชื่นชอบแนวแซ่บรับซัมเมอร์ ลุคหวาน ลุคเรียบร้อย หรือลุคสดชื่น ก็สามารถสร้างลุคดวงตาสวยให้กับตนเองได้เลย!
#แต่งตาซัมเมอร์2020 #เทรนด์การแต่งตาลุคซัมเมอร์