โดยปกติแล้วผู้ชายมักจะเลือกเสื้อผ้าที่มีโทนสีเข้มหรือสีพื้น เช่น น้ำเงิน แดง ขาว ดำ กรมท่า เป็นต้น และสีที่คิดว่าคุณผู้ชายหลาย ๆ คน มักจะมีอยู่ในตู้เสื้อผ้าและมักจะสวมใส่กัน ก็คือ สีดำ นั่นเอง แต่หากแต่งกายซ้ำ ๆ สไตล์เดิมทุกวัน คงรู้สึกเบื่อกันแน่นอน เราขอแนะนำการแต่งตัวแมตช์เสื้อดำ ที่จะทำให้การสวมใส่เสื้อดำ…ไม่น่าเบื่ออีกต่อไป
![](https://oopsfashion.co/wp-content/uploads/2020/08/3-สไตล์การแต่งตัวแมตช์เสื้อดำ-ให้ดูดีได้ง่าย-ๆ-หลากหลายลุค-ไม่ซ้ำกัน-2.jpg)
แมทช์กับกางเกงยีนส์เท่ ๆ
กางเกงยีนส์นั้นก็เป็นเครื่องแต่งกายเบสิคอีกอย่างหนึ่งที่ผู้ชายมักจะชอบใส่กัน เพียงแค่คุณเลือกเสื้อสีดำที่คุณชื่นชอบ แล้วนำมาใส่กับกางเกงยีนส์ จะเพิ่มเข็มขัดสักเส้นและรองเท้าผ้าใบก็ได้ลุคเท่แล้ว เป็นลุคชิว ๆ ที่สามารถแต่งได้ในวันสบาย ๆ แต่ถ้าอยากเพิ่มความสุภาพหรือความหรู เท่ อีกนิด ก็ใส่สูทสีสีดำหรือกรมท่าได้เลย
![](https://oopsfashion.co/wp-content/uploads/2020/08/3-สไตล์การแต่งตัวแมตช์เสื้อดำ-ให้ดูดีได้ง่าย-ๆ-หลากหลายลุค-ไม่ซ้ำกัน-3.jpg)
แต่งตัวสไตล์ All Black
ถ้าหากคุณชื่นชอบสีดำมาก ก็สามารถแต่งตัวแมตช์เสื้อดำ ให้เป็นสไตล์ All Black ได้เลย โดยเลือกเสื้อสีดำ ไม่ว่าจะเป็นเสื้อแบบไหน ก็แมตช์ให้เข้ากับแต่ละโอกาสได้ เช่น ถ้าแต่งตัวไปเที่ยวกับเพื่อน ก็สามารถใส่เสื้อยืด กับกางเกงสามส่วนสีดำ และรองเท้าผ้าใบได้ แต่ถ้าต้องแต่งกายแบบทางการ ก็เลือกเสื้อเชิ้ต ผูกเนคไท กางเกงสแลค ใส่สูท เข็มขัดหนัง และรองเท้าคัทชู เป็นต้น รับรองว่าแต่งแล้วดูดีทุกโอกาสแน่นอน
![](https://oopsfashion.co/wp-content/uploads/2020/08/3-สไตล์การแต่งตัวแมตช์เสื้อดำ-ให้ดูดีได้ง่าย-ๆ-หลากหลายลุค-ไม่ซ้ำกัน-4.jpg)
แมตช์แบบเท่ ๆ สไตล์ไอดอล
การนำแนวทางหรือสไตล์การแต่งตัวมาจากไอดอล ก็เป็นอีกรูปแบบหนึ่งที่จะทำให้เกิดแรงบันดาลใจในการแต่งตัวให้ดูดีมากยิ่งขึ้น Mix & Match ให้ดูเท่ เหมือนเดินแฟชั่นอยู่ที่สนามบิน! เช่น การเลือกใส่กางเกงทรงกระบอกหรือกางเกงยีนส์ที่ผ่าออกหรือตัดเป็นช่องเล็ก ๆ การเลือกเครื่องประดับที่ไอดอลส่วนใหญ่ใช้ อย่างแหวน หมวก แว่นกันแดด เป็นต้น เท่านี้ก็เป็นสไตล์ที่มีความคล้ายคลึงไอดอลแล้ว ถ้าอยากหล่อก็ลองหาสไตล์จากไอดอลกันนะคะ
การแต่งตัวแมตช์เสื้อดำนั้น เป็นสไตล์ที่หลาย ๆ คนชื่นชอบ และผู้ชายก็มักจะมีเสื้อผ้าที่เป็นสีดำด้วย ดังนั้น การเลือกแมตช์เสื้อผ้าให้มีลุคที่ดูไม่น่าเบื่อจนเกินไปนั้น ก็ถือว่าทำให้ได้ลองการแต่งตัวสไตล์ใหม่ ๆ ด้วย ดังนั้น ถ้าหากว่าคุณอยากลองจับคู่เสื้อผ้าที่เป็นสีดำอย่าง “เสื้อดำ” ให้คู่กับเสื้อผ้าหรือของประดับอย่างอื่นให้ดูไม่ซ้ำกัน ก็ทำให้คุณดูเท่ได้อย่างง่ายดายแล้ว อย่าลืมลองนำไปทำกันนะคะ
ขอบคุณภาพจาก society19 และ llegance
#สไตล์การแต่งตัวแมตช์เสื้อดำ #แต่งตัวแมตช์เสื้อดำ #เสื้อดำ